महाराष्ट्र लोकसभा निवडणुक 2019 निकालाचे ठळक मुद्दे : भाजप आणि शिवसेनेचा 41 जागांवर विजय

0
10

महाराष्ट्र लोकसभा निवडणूक निकाल 2019 मध्ये शिवसेना-भाजप युती 41 जागावर विजयी म्हणून मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शिवसेना कार्याध्यक्ष उद्धव ठाकरे यांचे अभिनंदन केले. काँग्रेसला फक्त 5 जागा सुरक्षित ठेवू शकली.

• उर्वरित दोन जागापैकी एक अमरावतीची अपक्ष उमेदवारने जिंकली आणि दुसरी जागा औरंगाबाद मतदारसंघात अखिल भारतीय मजलिस-ए-इत्तेहदुल मुस्लिमीनच्या उमेदवारने जिंकली आहे.

2019 निवडणूक निकालांचे ठळक मुद्दे :

महाराष्ट्र लोकसभा निवडणूक:

पार्टी – 2014 मध्ये जागा – 2019 :
भाजप + शिवसेना – 43 – 41
कॉंग्रेस + राष्ट्रवादी – 4 – 5
इतर – 1 – 2

महाराष्ट्र लोकसभा निवडणूक 2019 च्या मतदारसंघाचे परिणाम :

मतदारसंघ – विजयी उमेदवार – पक्ष

• अहमदनगर – डॉ. सुजय राधाकृष्ण विखेपाटील – भाजप
• अकोला – धोत्रे संजय शामराव – भाजप
• अमरावती (एससी) – नवनीत रवि राणा – स्वतंत्र
• औरंगाबाद – इम्तियाज जलील सैयद – अखिल भारतीय मजलिस-इ-इत्तेहादुल मुस्लिमीन
• बारामती – सुप्रिया सुळे – राष्ट्रवादी
• बीड – प्रीतम गोपीनाथराव मुंडे – भाजप
• भंडारा गोंदिया – सुनील बाबुराव मेंढे – भाजप
• भिवंडी – कपिल मोरेश्वर पाटील – भाजप
• बुलढाणा – जाधव प्रतापराव गणपतराव – भाजप
• चंद्रपूर – बालुभाऊ ऊर्फ सुरेश नारायण धनोकर – काँग्रेस
• धुळे – भामरे सुभाष रामराव – भाजप
• दिंडोरी (एसटी) – डॉ भारती प्रवीण पवार – भाजप
• गडचिरोली चिमुर (एसटी) – अशोक महादेओराव नेते – भाजप
• हातकणंगळे – धैर्यशीलहे संभाजीराव माने – शिवसेना
• हिंगोली – हेमंत पाटील – शिवसेना
• जळगाव – उमेश भय्यासाहेब पाटील – भाजप
• जालना – दानवे राऊसाहेब दादाराव – भाजप
• कल्याण – श्रीकांत एकनाथ शिंदे – शिवसेना
• कोल्हापूर – संजय सदाशिवराव मंडलिक – शिवसेना
• लातूर (एससी) – सुधाकर तुकाराम श्रंगारे – भारतीय जनता पार्टी
• माधा – रणजीतसिंह हिंदुराव नाईक- निम्बळकर – भारतीय जनता पार्टी
• मावल – श्रीरंग अप्पा चंदू बार्ने – शिवसेना
• मुंबई उत्तर मध्य – पूनम महाजन – भाजप
• मुंबई उत्तर पूर्व – मनोज कोटक – भाजप
• मुंबई उत्तर पश्चिम – गजानन किर्तिकर – शिवसेना
• मुंबई उत्तर – गोपाल शेट्टी – भाजप
• मुंबई दक्षिण मध्य – राहुल रमेश शेवाळे – शिवसेना
• मुंबई दक्षिण – अरविंद गणपत सावंत – शिवसेना
• नागपूर – निटिन जयराम गडकरी – भाजप
• नांदेड – प्रतापराव पाटील चिखलीकर – भाजप
• नंदुरबार (एसटी) – डॉ. हिना विजयकुमार गावित – भारतीय जनता पार्टी
• नाशिक – गोडसे हेमंत तुकाराम – शिवसेना
• उस्मानाबाद – ओमप्रकाश भुपलसिंह उर्फ ​​पवन राजेनंबळकर – शिवसेना
• पालघर (एसटी) – राजेंद्र ढेद्य गावित – शिवसेना
• परभणी – जाधव संजय (बांडू) हरिभाऊ – शिवसेना
• पुणे – गिरीश भालचंद्र बापट – भारतीय जनता पार्टी
• रायगड – तटकरे सुनील दत्तात्रय – राष्ट्रवादी
• रामटेक (एससी) – कृपाल बाळाजी तुमणे – शिवसेना
• रत्नागिरी सिंधुदुर्ग – विनायक राऊत – शिवसेना
• रावेर – खडसे रक्षा निकिल – भाजप
• सांगली – संजयकाक पाटील – भाजप
• सातारा – श्रीमंत छ. उदयराजे प्रतासिंहमहाराज भोसले – राष्ट्रवादी
• शिरडी (एससी) – सदाशिव किसान लोखंडे – शिवसेना
• शिरूर – डॉ. अमोल रामसिंग कोल्हे – राष्ट्रवादी
• सोलापूर (एससी) – श्री. शा. ब्रा. डॉ. सिद्धेश्वर शिवाचार्य महास्वामीजी – भाजप
• ठाणे – राजन बाबुराव विचारे – शिवसेना
• वर्धा – रामदास चंद्रभाजी तादास – भाजप
• यवतमाळ वाशिम – भावन पुंडलिकराव गवळी – शिवसेना